FORUM BAN THANH NIÊN HTTL THÀNH LỢI
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Thế nào là sự dâng hiến?

Go down

Thế nào là sự dâng hiến? Empty Thế nào là sự dâng hiến?

Bài gửi by angospel Wed Jul 25, 2012 5:04 pm

Như thế nào là sự dâng hiến? Có phải là dâng cho Chúa tiền bạc hay của cải mình? Không phải vậy, Đức Chúa Trời cần trọn trái tim của chúng ta.

Xin tặng bạn một số bài hát về sự hiến dâng mà các anh em thanh thiếu niên thường hay hát, đặc biệt là trong Trại Thanh Thiếu Niên, là những bài thường làm lòng mình xao xuyến và mắt mình rơi lệ. Các bạn có thể thưởng thức bài hát tiếng Việt trong phần Bài Hát, bài "[URL="http://www.angospel.com/component/content/article/14-bai-hat/72-xin-dang-long-chung-con-cho-chua.html"]Chúa ơi! Chúng con xin dâng lòng của mình cho Chúa[/URL]".

(Bài hát số 248)
Lạy Chúa, ngay lúc này chúng con xin dâng trái tim mình cho Ngài, để Ngài giành được nhiều chỗ hơn và tăng trưởng trong đó. Tất cả đều là thiệt hại, chỉ có Ngài là thắng lợi. Trái tim của chúng con kêu gào cho tới khi Ngài ngự trị bên trong.

Chúng con từ bỏ mọi điều làm lạc hướng mình và kéo mắt mình ra khỏi Ngài. Chúng con để cả tâm trí vào Lời Ngài cho đến khi Ngài tăng trưởng trong lòng chúng con! Xin Ngài chiến thắng mọi sự đối kháng của chúng con.

Chúng con tin tưởng Ngài, đi vào sự yên tĩnh của Ngài. Lạy Chúa, trái tim của chúng con hoàn toàn thuộc về Ngài, xin chôn chặt Danh Ngài vào đó. Chúa ơi, chúng con muốn yêu Ngài nhiều hơn nữa!

Lạy Chúa, xin đừng để chúng con đi theo những con đường riêng của mình nữa. Chúng con chọn con đường của Ngài một cách tự nguyện, không hề kháng cự. Chúng con thưa "amen" khi Ngài phán, Chúa ơi. Vâng, hãy tác động trong chúng con, hãy đổi mới trái tim của chúng con!

Thưa Chúa, chúng con xin dâng trái tim mình cho nhà của Ngài trên đất này. Hãy ngự ở bên trong và ban cho chúng con bản thể tinh sạch của Ngài!

Chúa ơi, xin chiếm lĩnh chúng con mỗi ngày mỗi nhiều hơn nữa. Chúng con quên đi tất cả, để theo đuổi Ngài. Chúng con muốn nhận biết Ngài nhiều hơn nữa. Chúa Cứu Thế là mục tiêu và niềm khát khao duy nhất của chúng con. Lạy Chúa, chúng con muốn sống bởi Ngài nhiều hơn nữa.

(Bài hát số 249)
Chúa ơi, Ngài luôn có một người như Abraham, người đã làm Ngài hài lòng. Samuel đã phục vụ trước mặt Ngài, và trái tim David đã đập cho nhà Ngài. Tuy nhiên, Ngài muốn nhiều hơn nữa.

Lạy Chúa, chúng con muốn là một dân mà: sống bởi Ngài, là niềm vui của Ngài và làm tươi mới lòng Ngài, gần gũi Ngài, và đáp ứng mong muốn của lòng Ngài. Chúng con muốn là một dân chỉ yêu mình Ngài thôi. Chúng con phải làm gì đây?

Mình hãy gọi: Chúa ơi!, hãy tôn cao Danh Ngài, hãy mở lòng mình cho Ngài và để Ngài cai trị! Lạy Chúa, chúng con cần một trái tim chỉ tìm kiếm Ngài thôi, vâng một trái tim cho Ngài.

Ngài đã bày tỏ cho chúng con biết ý muốn của Ngài. Bởi ân điển của Ngài, chúng con muốn đứng trong sự hiệp một. Xin hãy tiến lên trong kế hoạch của Ngài và ban cho chúng con một trái tim trong sạch, một trái tim chỉ yêu mình Ngài thôi và tự hiến dâng cho Ngài.

Mình hãy gọi: Chúa ơi! Hãy ngợi khen Danh Ngài, hãy mở lòng mình cho Ngài và hãy để Ngài ngự trị. Thưa Chúa, chúng con cần một trái tim chỉ tìm kiếm một mình Ngài thôi, một trái tim cho Ngài.

------------------------------
Nhưng tại sao phải dâng trái tim chúng ta cho Chúa, để làm gì vậy? Hãy đọc "[URL="http://www.angospel.com/chia-se/38-su-hien-dang-hay-nho-den-loi-the-david-xua.html"]Sự hiến dâng: hãy nhớ đến lời thề của David[/URL]" để biết lời giải đáp.
angospel
angospel

- Similar topics